ทัศนศึกษา ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 2 เพื่อให้นักเรียนได้มีโอกาสเรียนรู้ประสบการณ์นอกห้องเรียน ได้มีประสบการณ์ทางสังคมรวมกัน มีทักษะกระบวนการเรียนรู้เป็นกลุ่ม ณ ทุ่งโปรงทอง และ อนุสรณ์เรือรบหลวงประแส จ.ระยอง
![](https://www.saranart.ac.th/wordpress/wp-content/uploads/2022/04/275377677_6961979647209961_4195624260093666733_n-819x1024.jpg)
ทัศนศึกษา ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 2 เพื่อให้นักเรียนได้มีโอกาสเรียนรู้ประสบการณ์นอกห้องเรียน ได้มีประสบการณ์ทางสังคมรวมกัน มีทักษะกระบวนการเรียนรู้เป็นกลุ่ม ณ ทุ่งโปรงทอง และ อนุสรณ์เรือรบหลวงประแส จ.ระยอง