โรงเรียนวัดสารนารถธรรมาราม นำนักเรียนหญิงชั้นประถมศึกษาปีที่ 5-6 เข้ารับการฉีดวัคซีนป้องกันมะเร็งปากมดลูก เพื่อให้นักเรียนมีวัคซีนป้องกันโรคมะเร็งปากมดลูก ตามนโยบายเร่งรัดการให้วัคซีน HPV ในหญิงไทยอายุ 11-20 ปี ของกระทรวงสาธารณสุข
![](https://www.saranart.ac.th/wordpress/wp-content/uploads/2023/12/406519956_899198708879417_753665501830707307_n-724x1024.jpg)
โรงเรียนวัดสารนารถธรรมาราม นำนักเรียนหญิงชั้นประถมศึกษาปีที่ 5-6 เข้ารับการฉีดวัคซีนป้องกันมะเร็งปากมดลูก เพื่อให้นักเรียนมีวัคซีนป้องกันโรคมะเร็งปากมดลูก ตามนโยบายเร่งรัดการให้วัคซีน HPV ในหญิงไทยอายุ 11-20 ปี ของกระทรวงสาธารณสุข