โรงเรียนวัดสารนารถธรรมาราม จัดกิจกรรม สอบธรรมศึกษา ให้กับนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-5 ซึ่งเป็นการ สอบธรรมศึกษา ระดับชั้นโทและระดับชั้นตรี (ประถมศึกษา) เพื่อให้นักเรียนสอบธรรมศึกษา ตามหลักสูตรของคณะสงฆ์
![](https://www.saranart.ac.th/wordpress/wp-content/uploads/2023/12/406836671_899197658879522_914213889105453411_n-724x1024.jpg)
โรงเรียนวัดสารนารถธรรมาราม จัดกิจกรรม สอบธรรมศึกษา ให้กับนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-5 ซึ่งเป็นการ สอบธรรมศึกษา ระดับชั้นโทและระดับชั้นตรี (ประถมศึกษา) เพื่อให้นักเรียนสอบธรรมศึกษา ตามหลักสูตรของคณะสงฆ์