คณะครูโรงเรียนวัดสารนารถธรรมาราม จำนวน 12 คน เข้ารับการอบรมหลักสูตรการพัฒนาสมรรถนะครูสู่ครูมืออาชีพ เครือข่ายมหาวิทยาลัยราชภัฏรำไพพรรณี มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาและปลูกฝังจิตวิญญาณความเป็นครู พัฒนาศักยภาพการจัดกิจกรรมเชิงรุก ให้แก่ผู้เข้าร่วมโครงการ สามารถพัฒนาตนเองตามข้อตกลงการพัฒนางาน มีทักษะการจัดการเรียนรู้ตามแนวทางชุมชนแห่งการเรียนรู้ทางวิชาชีพ โดยมี ดร.วิวัฒน์ เพชรศรี คณบดีคณะครุศาสตร์และคณะ จากมหาวิทยาลัยราชภัฏรำไพพรรณี เป็นวิทยากร ระหว่างวันที่ 11-12 พฤศจิกายน 2566 ณ โรงแรมโกลเด้นซิตี้ระยอง จ.ระยอง
![](https://www.saranart.ac.th/wordpress/wp-content/uploads/2023/11/401838466_880211334111488_2385898866918346042_n-724x1024.jpg)