เมื่อวันที่ 14 พฤษภาคม 2567 ที่ผ่านมา ผู้บริหารและครูโรงเรียนวัดสารนารถธรรมาราม ได้ร่วมกันจัดพิธีส่ง ครูกรแก้ว แม่นหมาย ครูอัตราจ้างเอกปฐมวัย เนื่องในโอกาสที่ท่านได้รับการบรรจุและแต่งตั้งเข้ารับราชการในตำแหน่งครูผู้ช่วยเอกปฐมวัย ด้วยกรณีที่มีความจำเป็นหรือมีเหตุพิเศษ ณ โรงเรียนชุมชนวัดกลางกร่ำ
การบรรจุและแต่งตั้งดังกล่าวถือเป็นความสำเร็จที่น่าภาคภูมิใจของครูกรแก้ว และเป็นเกียรติยศแก่โรงเรียนวัดสารนารถธรรมาราม ทางโรงเรียนขอแสดงความยินดีและอวยพรให้ครูกรแก้วประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานในฐานะข้าราชการครู เพื่อพัฒนาและส่งเสริมการศึกษาของชาติให้ดียิ่งขึ้นต่อไป
![](https://www.saranart.ac.th/wordpress/wp-content/uploads/2024/05/441060481_1011179887681298_8926675804165973346_n-724x1024.jpg)