ตัวแทนนักเรียนตั้งแต่ระดับชั้น อนุบาล – ชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 จำนวน 744 คน เวียนเทียนรอบโบสถ์วัดสารนาถ และให้นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-5 จำนวน 268 คน เข้ารับฟังธรรมะ เนื่องในวันมาฆบูชา เพื่อให้นักเรียนตระหนักถึงวันสำคัญทางพุทธศาสนา
![](https://www.saranart.ac.th/wordpress/wp-content/uploads/2024/03/429554748_955869253212362_6790490931356753918_n-724x1024.jpg)
ตัวแทนนักเรียนตั้งแต่ระดับชั้น อนุบาล – ชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 จำนวน 744 คน เวียนเทียนรอบโบสถ์วัดสารนาถ และให้นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-5 จำนวน 268 คน เข้ารับฟังธรรมะ เนื่องในวันมาฆบูชา เพื่อให้นักเรียนตระหนักถึงวันสำคัญทางพุทธศาสนา